Đơn giản hóa quy trình làm việc của bạn: Tìm kiếm miniwebtool.
Thêm
Công cụ liên quan
Liệt kê ngẫu nhiênSố ngẫu nhiênCông cụ chọn phim ngẫu nhiênChọn tên ngẫu nhiênBộ chọn số ngẫu nhiênNgười chọn ngẫu nhiênTrình tạo bài tây ngẫu nhiênTrình tạo thời gian ngẫu nhiênXóa Dòng Trùng LặpQuay vòng quay
Trang chủ > Ngẫu nhiên > Bộ chọn hàng ngẫu nhiên
 

Bộ chọn hàng ngẫu nhiên

Chọn các dòng ngẫu nhiên từ bất kỳ văn bản đầu vào nào. Chọn nhiều mục ngẫu nhiên cùng lúc với các tùy chọn kiểm soát trùng lặp. Hoàn hảo cho rút thăm trúng thưởng, phân công nhiệm vụ, đưa ra quyết định và hơn thế nữa.

Bộ chọn hàng ngẫu nhiên
?
Hãy để vận may quyết định

Embed Bộ chọn hàng ngẫu nhiên Widget

Giới thiệu về Bộ chọn hàng ngẫu nhiên

Bộ chọn hàng ngẫu nhiên là một công cụ linh hoạt để chọn ngẫu nhiên các dòng từ bất kỳ văn bản đầu vào nào. Cho dù bạn cần chọn người chiến thắng từ danh sách tên, phân công nhiệm vụ ngẫu nhiên, đưa ra quyết định giữa các lựa chọn hay chọn các mục ngẫu nhiên cho bất kỳ mục đích nào, công cụ này đều cung cấp khả năng lựa chọn ngẫu nhiên công bằng, không thiên vị với trải nghiệm người dùng tuyệt vời.

Bộ chọn hàng ngẫu nhiên là gì?

Bộ chọn hàng ngẫu nhiên là một tiện ích trực tuyến giúp chọn ngẫu nhiên một hoặc nhiều dòng từ văn bản bạn cung cấp. Mỗi dòng trong đầu vào của bạn đại diện cho một tùy chọn và công cụ sử dụng lựa chọn ngẫu nhiên để chọn từ tất cả các dòng không trống với xác suất như nhau. Nó hoàn hảo cho những tình huống bạn cần đưa ra một lựa chọn ngẫu nhiên, khách quan.

Các trường hợp sử dụng phổ biến

🎁
Xổ số & Quà tặng
Chọn người chiến thắng ngẫu nhiên từ danh sách những người tham gia cho các cuộc thi, xổ số hoặc quà tặng quảng cáo.
📋
Phân công nhiệm vụ
Phân công ngẫu nhiên các công việc nhà, bổn phận hoặc trách nhiệm giữa các thành viên trong nhóm hoặc gia đình.
🤔
Đưa ra quyết định
Hãy để định mệnh quyết định khi bạn không thể chọn giữa nhiều phương án như ăn gì hoặc xem gì.
👥
Chọn đội
Chọn ngẫu nhiên đội trưởng, trưởng nhóm hoặc chia mọi người vào các đội ngẫu nhiên.
🎓
Hoạt động lớp học
Chọn học sinh ngẫu nhiên cho các bài thuyết trình, câu hỏi hoặc bài tập nhóm.
🎮
Trò chơi & Giải trí
Tạo các gợi ý ngẫu nhiên, chọn nhân vật trò chơi hoặc tạo các yếu tố bất ngờ cho các hoạt động.

Cách sử dụng Bộ chọn hàng ngẫu nhiên

Nhập các tùy chọn của bạn
Nhập hoặc dán văn bản của bạn vào khu vực nhập liệu. Mỗi tùy chọn nên nằm trên một dòng riêng biệt. Bạn có thể nhập tên, nhiệm vụ, lựa chọn hoặc bất kỳ mục nào bạn muốn chọn ngẫu nhiên.
Đặt số lượng lựa chọn
Chọn số lượng dòng ngẫu nhiên bạn muốn chọn. Chọn 1 cho một lựa chọn ngẫu nhiên duy nhất hoặc chọn nhiều mục cùng lúc (lên đến 100).
Chọn cài đặt trùng lặp
Bật "Không trùng lặp" để đảm bảo mỗi mục chỉ được chọn một lần hoặc cho phép trùng lặp để lấy mẫu có thay thế.
Chọn hàng ngẫu nhiên
Nhấp vào nút để tạo lựa chọn ngẫu nhiên của bạn. Xem kết quả và sao chép chúng nếu cần.
Mẹo hữu ích
  • Các dòng trống sẽ tự động bị bỏ qua, vì vậy hãy định dạng danh sách của bạn sao cho dễ đọc nhất
  • Đối với xổ số có nhiều giải thưởng, hãy chọn nhiều mục với tùy chọn "Không trùng lặp" được bật
  • Sử dụng các nút mẫu có sẵn để nhanh chóng kiểm tra công cụ với dữ liệu mẫu
  • Kết quả có thể được sao chép vào bộ nhớ tạm bằng một lần nhấp để dễ dàng chia sẻ

Các tính năng của công cụ này

Câu hỏi thường gặp

Bộ chọn hàng ngẫu nhiên hoạt động như thế nào?

Bộ chọn hàng ngẫu nhiên sử dụng trình tạo số ngẫu nhiên an toàn về mặt mật mã để chọn các dòng từ đầu vào của bạn. Chỉ cần nhập văn bản với mỗi tùy chọn trên một dòng riêng biệt, chỉ định số lượng mục bạn muốn chọn và công cụ sẽ chọn ngẫu nhiên từ tất cả các dòng không trống với xác suất như nhau.

Việc lựa chọn có thực sự ngẫu nhiên không?

Có, việc lựa chọn sử dụng mô-đun ngẫu nhiên của Python cung cấp khả năng tạo số giả ngẫu nhiên phù hợp cho hầu hết các ứng dụng. Mỗi dòng không trống có xác suất được chọn như nhau, đảm bảo kết quả công bằng và không thiên vị.

Tôi có thể chọn nhiều mục ngẫu nhiên cùng một lúc không?

Có, bạn có thể chỉ định số lượng dòng ngẫu nhiên muốn chọn, từ 1 đến 100 mục. Nếu bạn bật tùy chọn "Không trùng lặp", mỗi mục sẽ chỉ được chọn một lần. Nếu không, cùng một dòng có thể được chọn nhiều lần.

Tôi có thể sử dụng Bộ chọn hàng ngẫu nhiên cho mục đích gì?

Các mục đích sử dụng phổ biến bao gồm: chọn tên ngẫu nhiên cho xổ số hoặc quà tặng, chọn nhiệm vụ hoặc phân công ngẫu nhiên, đưa ra quyết định ngẫu nhiên giữa các lựa chọn, chọn người chiến thắng ngẫu nhiên từ một danh sách, chọn các mục ngẫu nhiên để thử nghiệm và bất kỳ tình huống nào bạn cần lựa chọn ngẫu nhiên không thiên vị.

Các dòng trống có được bao gồm trong lựa chọn không?

Không, các dòng trống và các dòng chỉ chứa khoảng trắng sẽ tự động bị loại khỏi nhóm lựa chọn. Chỉ những dòng có nội dung thực tế mới được xem xét để chọn ngẫu nhiên.

Thêm công cụ ngẫu nhiên

Tham khảo nội dung, trang hoặc công cụ này như sau:

"Bộ chọn hàng ngẫu nhiên" tại https://MiniWebtool.com/vi/bộ-chọn-hàng-ngẫu-nhiên/ từ MiniWebtool, https://MiniWebtool.com/

bởi đội ngũ miniwebtool. Cập nhật: 25 tháng 1, 2026

Ngẫu nhiên:

Công cụ nổi bật:

Máy tính tuổiTrình Trích Xuất Ảnh từ VideoTrình tạo bài tây ngẫu nhiênmáy-tính-số-mũ-độ-chính-xác-caoCông cụ Mã hóa Caesar⏱️ Máy Tính GiờTra cứu ID người dùng FacebookCông cụ chuyển đổi kg sang lbsCông cụ đếm hàngTra cứu ID người dùng InstagramMáy tính thương và số dưTrình tạo chuỗi ngẫu nhiên🖱️ Bộ Đếm ClickMáy tính Phân tích Thừa số Nguyên tốMáy tính phân số tối giảnCông cụ đổi Pound sang KilogramTrình Tạo Mã MorseBộ Chuyển Đổi Số Sang ChữTrình nhân hóa văn bản AIBộ chuyển đổi thập phân sang nhị phânCông cụ chuyển đổi chữ số La MãĐảo ngược văn bảnMáy tính thời gianMáy tính giảm giá phần trămMáy tính Kiểm tra Chia hếtBộ chuyển đổi hệ cơ sốTrình Luyện Toán NhẩmTrình tạo nhánh giải đấu ngẫu nhiênCông cụ chuyển đổi nhị phân sang thập phânĐổ xúc xắc📅 Máy tính ngàyMáy tính ngày trong năm - Hôm nay là ngày thứ mấy trong năm🔍 Kiểm tra Đạo vănMáy tính chuyển đổi phân số sang số thập phânMáy tính nhị phânMáy tính căn bậc haiThống kê Kênh YouTubeSắp xếp sốMáy Giải Phương Trình Bậc BaBộ chuyển đổi Nhị phân sang HexTrình tạo oẳn tù tìGhép VideoBộ chuyển đổi Thập phân sang Thập lục phânCông Cụ Vẽ Đồ Thị Hệ Bất Phương TrìnhMáy tính Cạnh huyềnBộ chọn bình luận YouTubeMáy tính thập phân sang phân sốTrình tạo tên ngẫu nhiênCông cụ tạo nhóm ngẫu nhiênTrình phát hiện nội dung AITrình trích xuất âm thanhBộ chuyển đổi FPSXóa dấu cáchSắp xếp theo thứ tự bảng chữ cáiMáy tính HEXĐây có phải là Số Nguyên Tố?📷 OCR Chuyển Ảnh Thành Văn BảnCông cụ xáo trộn chữ cáiBộ lặp MP3Lịch Sao Thủy Nghịch HànhBộ chuyển đổi Feet và Inch sang CmBộ chuyển đổi HEXCông cụ chia ảnhCon số may mắn của tôi là gì?Máy tính So sánh Phân sốSo sánh hai chuỗiCông cụ loại bỏ dấu câu trực tuyếnMáy Tính Bộ Chia Điện ÁpMáy tính Cung Mặt trời, Mặt trăng & Cung mọc 🌞🌙✨Trình chuyển đổi SRT sang TXTCông cụ chuyển đổi kPa sang psiTrình tạo mê cungTạo Trò Chơi Tìm TừTạo Ô ChữMáy Tính Số TuầnMáy tính giai thừaBộ Chia Âm ThanhMáy Tính Chu Vi Hình ElipCông cụ chuyển đổi cm sang feet và inchMáy tính GFRTrình tạo ngày sinh ngẫu nhiênCông cụ chuyển đổi psi sang kPaMáy tính Tích phânMáy tính Ước số chung lớn nhấtTrình tạo số nguyên ngẫu nhiên⏰ Đồng Hồ Báo Thức Trực Tuyếntra-cứu-địa-chỉ-MACTrình tạo địa chỉ giả ngẫu nhiênTạo và giải SudokuChuyển đổi Số thành Phân sốCông cụ ước tính thu nhập YouTubeMáy tính trung bình mẫuMáy tính Độ dốc và CấpTrình tạo thẻ tín dụng ngẫu nhiênCông cụ chuyển đổi Phần trăm sang PPMCông cụ chuyển đổi thời gian phân sốCông Cụ Rút Gọn Đại Số BooleanTrình tạo ngày ngẫu nhiênBộ chuyển đổi hex sang thập phânLịch trăng non và trăng trònĐiều chỉnh tốc độ videoCân Bằng Phương Trình Hóa HọcCông cụ vẽ đồ thị hàm sốMáy tính ModuloTrình tạo siêu năng lực ngẫu nhiênMáy Tính Điểm SốMáy tính Tuổi thaiTrình nén VideoMáy tính Tổng⏱️ Bộ Đếm Ngược Thời GianMáy tính BSAMáy Tính Giờ Làm ViệcCông cụ chuyển đổi hỗn số thành phân sốDanh sách các số nguyên tốDanh sách Dãy số FibonacciMáy tính thâm hụt caloTrình tạo thời gian ngẫu nhiên📈 Công Cụ Tạo Biểu Đồ ĐườngCông cụ chuyển đổi hệ thập lục phân sang nhị phânMáy tính bước chân sang khoảng cáchMáy tính SinChuyển đổi CSV sang JSONChuyển Đổi Mã Màu Mọi Định DạngCông cụ chuyển đổi centimet sang inchBộ chia video⏱️ Đồng Hồ Bấm Giờ Trực TuyếnMáy tính arctanMáy tính tanMáy tính định lý PythagoreMáy Tính Độ Lệch Chuẩn Tương ĐốiTrình Mô Phỏng Cổng LogicBảng mã ASCIIBộ Chuyển Đổi Nhị PhânBộ chuyển đổi RGB sang HexBộ Giải Mã Mã MorseMáy tính Giá trị Niên kim trong Tương lai🌐 Chuyển đổi Múi giờBộ Chuyển Đổi Thời Gian Sang Thập PhânMáy Giải Phương Trình Bậc Bốn🌬️ Máy tính Chỉ số Gió lạnhMáy tính hoàng hôn và bình minhMáy tính Natri hiệu chuẩnMáy tính tương hợp tình yêuTung đồng xuCông cụ tính điểm trung bình GPADanh sách năm nhuậnHẹn Giờ Học Pomodoro🌡️ Máy Tính Chỉ Số NhiệtMáy Tính HyperbolMáy tính tuổi sinh họcMáy tính nhânNgười chọn ngẫu nhiênTrình tạo số thập phân ngẫu nhiênCông cụ Mã hóa AtbashCông cụ Tìm Quy luật Dãy sốCông cụ chuyển đổi từ Feet sang MétCông cụ Xoay ẢnhMáy tính Hằng số Lò xo💧 Máy Tính Điểm SươngMáy tính Hàm Phi EulerMáy tính ĐiệnThêm văn bản vào hình ảnhCông cụ Giải Bản đồ Karnaugh (K-Map)Công cụ chuyển đổi Radian sang ĐộMáy Tính Lôgarit Cơ Số 2Máy tính tỷ lệ BUN và Creatininen chữ số đầu tiên của piTrình tải hình thu nhỏ YouTubeTrình tạo mã vạchMáy Tính Thời Gian Đi Bộ Đường DàiMáy tính Pace Chèo thuyềnMáy Tính Hiệu Suất Chạy Theo TuổiMáy tính FTP và Vùng Công suấtMáy Tính Beep TestMáy tính Điểm ACFTMáy tính Wilks & DOTSMáy tính Offset Bánh xeTra cứu Chỉ số Tải trọng & Xếp hạng Tốc độ LốpMáy tính Chi phí Mỗi DặmMáy Tính Mua Lại Hợp Đồng ThuêMáy Tính Pha Trộn OctanMáy Tính Pha Nhớt Xăng 2 ThìMáy Tính Dung Tích Động CơMáy Tính Ghế Sofa Qua CửaMáy Tính Dây CủiMáy Tính CADR Máy Lọc Không KhíMáy Tính Kích Thước Máy Hút ẨmMáy Tính Kích Thước Quạt TrầnMáy Tính Kích Thước Rèm CửaMáy Tính Kích Thước ThảmMáy tính chiều cao treo tranhMáy Tính Chiều Cao Lắp Đặt TVMáy Tính Kích Thước TVMáy Tính Thể Tích và Bạt Lót HồMáy Tính Muối Hồ BộiMáy Tính Thể Tích Hồ BơiMáy Tính Kích Thước Máy Nước NóngMáy Tính Nhựa EpoxyMáy Tính Khoảng Cách Con Tiện Lan CanMáy Tính Len Chân Tường và Nẹp Trang TríMáy Tính Ốp TườngMáy Tính Sơn Phủ Sàn GỗMáy Tính Hạt Giống CỏMáy Tính Cỏ NềnMáy Tính Nhựa ĐườngMáy Tính Yard KhốiMáy Tính Chiều Dài AntenMáy Tính Độ Lấp Đầy Ống Lót DâyMáy Tính Tụ Điện Nối Tiếp và Song SongMáy Tính Cảm KhángMáy Tính Chiếu Sáng PhòngMáy Tính Lux Sang LumenMáy Chuyển Đổi Lumen Sang WattMáy Tính Công Suất Máy Phát ĐiệnCông Cụ Chuyển Đổi mAh Sang WhMáy Tính Công Suất 3 PhaMáy Tính kVAMáy Tính Ampe Sang WattMáy Tính Watt Sang AmpeMáy Tính Điện Trở Nối TiếpMáy Tính Lực Ma SátMáy Tính Mặt Phẳng NghiêngMáy tính Lợi thế Cơ họcMáy tính Tốc độ Âm thanhMáy Tính Tốc Độ SóngMáy tính Lực nổiMáy tính Vận tốc Tới hạnMáy tính Bước sóng de BroglieMáy tính năng lượng photonMáy Tính E=mc²Máy Tính Giãn Nở Thời GianMáy tính Định luật thứ ba của KeplerMáy tính Vận tốc ThoátMáy Tính Lực Hấp DẫnMáy tính Định luật Beer-LambertMáy Tính Phương Trình NernstMáy tính Áp suất Thẩm thấuMáy Tính Độ Tăng Điểm SôiMáy Tính Độ Giảm Điểm Đông BăngMáy Tính Thành Phần Phần TrămMáy Tính Nồng Độ Đương LượngMáy tính Nồng độ MolanBộ Chuyển Đổi pKa Sang KaMáy tính Henderson-HasselbalchMáy Tính Sản Lượng Lý ThuyếtMáy tính Chất phản ứng Giới hạnMáy tính Cấu hình ElectronBảng tuần hoàn tương tácTrình Tạo Giáo Án AITrình tạo Câu đố AITrình tạo trích dẫn (APA/MLA/Chicago)Máy Tính Phần Trăm Điểm DanhMáy Tính Điểm APMáy Tính Điểm ACTMáy Tính Điểm SATChuyển đổi Phần trăm sang CGPATrình chuyển đổi CGPA sang phần trămCông Cụ Chấm Điểm Dễ Dàng (EZ Grader)Máy tính Chi phí Nuôi conMáy Tính Lượng Sữa Cho BéMáy Tính Kích Cỡ TãTrình Tạo Tên Em BéCông Cụ Dự Đoán Màu Mắt Em BéMáy Tính Phân Vị BMI Cho Trẻ EmCông Cụ Dự Đoán Chiều Cao Của TrẻMáy Tính Thời Gian Tăng Gấp Đôi hCGMáy tính ngày dự sinh IVFMáy tính làm tổ của phôiCông cụ dự đoán giới tính kiểu Trung QuốcCông cụ định dạng ngày ISO 8601Trình Chuyển Đổi Ngày JulianNap CalculatorMáy tính Pha Mặt TrăngWorld ClockBộ chuyển đổi Ngày sang Chữ số La MãĐếm Ngược Đến Khi Nghỉ HưuMáy Tính Cai NghiệnMáy Tính Nửa Sinh NhậtMáy Tính Ngày Kỷ NiệmMáy Tính Chia Tiền BoaMáy Tính ROI Email MarketingMáy tính Chi phí trên Mỗi Khách hàng Tiềm năngMáy Tính Vốn Lưu ĐộngTrình tạo nhân vật RPG ngẫu nhiên